ข่าวประชาสัมพันธ์
ส่งมอบโครงการ “ชุมชนปลอดภัยใช้ไฟ PEA”
![](https://nkn.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_20220712_094925-scaled.jpg)
วันอังคารที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคอำเภอปราสาทได้ส่งมอบโครงการ “ชุมชนปลอดภัยใช้ไฟ PEA” ประจำปี ๒๕๖๕ ณ โรงเรียนบ้านหนองคันนา ซึ่งได้ส่งทีมดำเนินการลงพื้นที่ตรวจสอบ ปรับปรุง ซ่อมแซมระบบไฟฟ้าและอุปกรณ์ไฟฟ้า พร้อมติดตั้งเครื่องตัดไฟรั่ว (RCD) ตั้งแต่วันที่ ๒๐ มิถุนายน ๒๕๖๕ การดำเนินโครงการเสร็จสิ้นเรียบร้อย