กิจกรรม
กิจกรรมเยาวชนชายแดนสัมพันธ์ตามโครงการหมู่บ้านเข้มแข็งคู่ขนาน ตามแนวชายแดน ด้านไทย – กัมพูชา
![](https://nkn.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/343621189_1386668105519782_5608290581990341998_n.jpg)
วันที่ ๒๘-๒๙ เมษายน ๒๕๖๖ ตัวแทนนักเรียนโรงเรียนบ้านหนองคันนา ๑๐ คน เข้าร่วมกิจกรรม เยาวชนชายแดนสัมพันธ์ ตามโครงการหมู่บ้านเข้มแข็งคู่ขนานตามแนวชายแดน ด้านไทย – กัมพูชา ในพื้นที่ จังหวัดสุรินทร์ ซึ่งจัดขึ้นโดย กองกำลังสุรนารี มีวัตถุประสงค์หลัก เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่าง เยาวชนในพื้นที่ชายแดนได้เรียนรู้ แลกเปลี่ยนศิลปวัฒนธรรม ประเพณี ระหว่างประเทศเพื่อนบ้าน รวมทั้ง ศึกษาเรียนรู้หลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง ส่งเสริมให้เยาวชนในพื้นที่ชายแดนใช้เวลาว่างในช่วง ปิดภาคเรียนอย่างสร้างสรรค์ และได้มีโอกาสเก็บเกี่ยวประสบการณ์ เพื่อวางรากฐานที่ดีในอนาคต ซึ่งผู้เข้าร่วมกิจกรรม จำนวน ๔๐ คน การดำเนินกิจกรรมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย